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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (Mb) (kulia) 
akizindua vitabu vitatu  vya  kimkakati vya kutoa  miongozo  na mikakati ya kuboresha  Elimu Msingi na 
Sekondari pamoja na kuimarisha uongozi  katika Ngazi za Shule, Kata, Halmashauri na Mikoa wakati 
akifungua mashindano ya michezo katika Shule za Msingi (UMITASHUMNTA) pamoja mashindano ya 
michezo katika shule za  Sekondari (UMISSETA) tarehe 04 Agosti, 2022 Mkoani Tabora. Pembeni yake ni 

Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, Mhe. David Silinde.

WAZIRI MKUU AZINDUA VITABU 
VYA KIMKAKATI KUBORESHA 

ELIMUMSINGI, SEKONDARI



TAHARIRI 2

Hivi karibuni Waziri 
Mkuu wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. 
Kassim Majaliwa 

Majaliwa (Mb) alizindua  vitabu 
vitatu  vya  kimkakati vya 
kutoa miongozo  na mikakati 
ya kuboresha  Elimumsingi  na 
Sekondari pamoja na kuimarisha 
uongozi  katika Ngazi za Shule, 
Kata, Halmashauri pamoja na 
Mikoa.

Kitabu cha kwanza kinahusu   
Mwongozo wa Uteuzi wa 
Viongozi  wa elimu katika 
Mamlaka  za Serikali za Mitaa  
na Mikoa ambapo kimeainisha 
taratibu  zinazopaswa 
kuzingatiwa  katika kuteua 
viongozi  wa elimu ndani ya  

Mamlaka za Serikali za Mitaa na 
Mikoa.

Kitabu cha pili kinahusu 
Changamoto katika Uboreshaji 
wa Elimu Msingi  na Sekondari 
na kile kinachotakiwa kufanyika 
ambapo kimebainisha 
changamoto kuu za utekelezaji 
wa  maboresho ya ufundishaji  
na ujifunzaji pamoja na  hatua  
zinavopaswa kuchukuliwa na 
viongozi wa elimu   kutoka 
ngazi zote  kuanzia ngazi ya 
shule hadi Taifa.

Kitabu cha tatu kinahusu 
kuimarisha ufundishaji  na 
ujifunzaji katika   ngazi ya  
elimu msingi ambapo kitabu 
hicho kimelenga kuwawezesha 
wataalam na walimu kubaini 
changamoto za kina za 

ufundishaji na ujifunzaji  
zilizopo,   athari za changamoto 
hizo,  fursa zilizopo pamoja  na 
kutumia mikakati ya utatuzi wa  
changamoto hizo.

Lengo la kuandaliwa kwa 
vitabu hivi ni kuhakikisha 
kuwa wanafunzi wanapata 
ujuzi unaotakiwa ili kuendelea 
kuinua kiwango cha elimu 
nchini. Ni wazi kuwa uandaaji 
wa mikakati hii ni jambo moja 
na utekelezaji wake ni jambo 
jingine. Wito wetu kwa mamlaka 
zote zinazohusika na usimamizi 
wa elimu ni kuhakikisha kuwa 
mikakati na miongozo hiyo 
inatekelezwa kikamilifu kuanzia 
ngazi ya shule ili tuendelee 
kufanya mageuzi makubwa 
katika sekta ya elimu.
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Na Mwandishi wetu – Tabora.

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania Mhe. 
Kassim Majaliwa 

Majaliwa (Mb) amezindua  
vitabu vitatu  vya  kimkakati vya 
kutoa  miongozo  na mikakati 
ya kuboresha  Elimumsingi na 
Sekondari nchini  pamoja na 
kuimarisha uongozi  katika Ngazi 
za Shule, Kata, Halmashauri  
pamoja na Mikoa.

Vitabu hivyo vimezinduliwa 
rasmi katika Ufunguzi wa 
mashindano ya michezo ya Shule 
za Msingi (UMITASHUMNTA) 

pamoja mashindano ya michezo 
ya shule za Sekondari (UMISSETA) 
tarehe 04 Agosti, 2022 Mkoani 
Tabora.

Akisoma taarifa yake Naibu 
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala 
za Mikoa na Serikali za Mitaa 
Mhe. David Silinde amesema 
kuwa Ofisi ya Rais - TAMISEMI 
iliunda kikosi kazi kilichobainisha 
changamoto zote za uendeshaji 
wa   Elimumsingi na Sekondari 
pamoja na kutoa  mwongozo wa 
nini kifanyike ili kuboresha elimu 
nchini.

“Kupitia  uchambuzi huo 
uliofanywa na kikosi kazi Ofisi ya  
Rais - TAMISEMI  imeandaa vitabu 
vitatu  vitakavyotoa miongozo  
na mikakati ya kuboresha  Elimu 
Msingi na Sekondari nchini  
pamoja na kuimarisha uongozi  
katika ngazi za Shule, Kata, 
Halmashauri na Mikoa  nchini”  
alisema Mhe. Silinde

Akivitaja vitabu hivyo Mhe. 
Silinde alisema kitabu cha kwanza 
kinaitwa   Mwongozo wa Uteuzi 
wa Viongozi  wa elimu katika 
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HABARI 3
WAZIRI MKUU AZINDUA VITABU 

VYA KIMKAKATI KUBORESHA 
ELIMUMSINGI, SEKONDARI

Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais-Tawala za Mikoa na Serikali za 
Mitaa (OR – TAMISEMI) anayeshughulikia Elimu, Dkt. Charles 
Msonde akitoa maagizo mbalimbali kwa Maafisa Elimu wa Mikoa na 
Wilaya (hawapo pichani) wakati wa kikao chake na maafisa elimu hao 

kilichofanyika Agosti 10, 2022 mjini Tabora.

Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais – Tawala za Mikoa na Serikali za 
Mitaa (OR – TAMISEMI) anayeshughulikia Elimu, Dkt. Charles 
Msonde (katikati) akiwa pamoja na Katibu wa TSC, Mwl. Paulina 
Nkwama (wa pili kutoka kushoto) na viongozi wengine wa Elimu kutoka 
OR – TAMISEMI wakati wa kikao kilichowakutanisha Maafisa Elimu 

wa Mikoa na Wilaya (hawapo pichani) Agosti 10, 2022 mjini Tabora.



Mamlaka  za Serikali za Mitaa  na 
Mikoa huku akibainisha kuwa 
kitabu  hicho  kimeainisha taratibu  
zinazopaswa kuzingatiwa  katika 
kuteua viongozi  wa elimu ndani 
ya  Mamlaka za Serikali za Mitaa 
na Mikoa ili   kwa kupitia vigezo 
vilivyoainishwa wapatikane 
viongozi wenye weledi katika 
kusimamia masuala ya elimu. 

“Kitabu cha pili kinaitwa 
Changamoto katika Uboreshaji 
wa Elimu Msingi na Sekondari 
na Nini Kifanyike.  Kitabu hiki 
kimebainisha changamoto kuu 
za utekelezaji wa ufundishaji  

na ujifunzaji pamoja na  hatua  
zinazopaswa kuchukuliwa na 
viongozi wa elimu  ngazi zote  
kuanzia ngazi ya shule hadi Taifa” 
alisema Mhe. Silinde

Aliendelea kufafanua kuwa 
kitabu cha tatu kinahusu 
kuimarisha ufundishaji  na 
ujifunzaji katika   ngazi ya  
elimumsingi ambapo amelisema 

kuwa   kitabu hicho kimelenga 
kuwawezesha wataalam na 
walimu kubaini changamoto za 
kina za ufundishaji na ujifunzaji  
zilizopo,   athari za changamoto 
hizo,  fursa zilizopo pamoja  na 
kutumia mikakati ya utatuzi wa  
changamoto hizo.

“Vitabu hivi vya kimkakati  
vimelenga kila msimamizi wa 
elimu Msingi  na Sekondari  
kuhakikisha  anazidisha ubunifu  
na weledi katika ufundishaji 
wenye kuleta tija  inayotarajiwa  
kwa mwanafunzi mmoja mmoja  
kwa kutumia mbinu mbalimbali  
zikiwemo michezo  na Sanaa za 
Maonesho” alisisitiza Mhe. Silinde

Katika kuhakikisha vitabu 
hivyo vinawafikia walengwa, 
Agosti 9, 2022 Naibu Katibu Mkuu 
(Elimu) Ofisi ya Rais-Tawala za 
Mikoa na Mamlaka za Serikali 
za Mitaa, Dkt. Charles Msonde 
alikutana na Maafisa Elimu 
Msingi na Sekondari na kuwataka 
kuhakikisha wanawashirikisha 
wadau wote wa elimu katika 
utekelezaji wa miongozo iliyopo 
katika vitabu hivyo ili kuleta 
uelewa wa pamoja na kuimarisha 
umahiri wa mwanafunzi mmoja 
mmoja.

“Hakikisheni mnawashirikisha 
vizuri wadau wote wa elimu 
waliopo katika kila ngazi kuanzia 
ngazi ya Kata, Halmashauri 
Pamoja na Mkoa mikakati 
iliyotolewa na kuwapa mbinu 
bora ya kutekeleza mikakati hiyo 
ili kuleta mageuzi katika elimu 
lakini pia kuimarisha umahiri wa 
mwanafunzi mmoja mmoja” Dkt. 
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HABARI 4

Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama akiongea na Maafisa Elimu wa 
Mikoa na Wilaya (hawapo pichani) katika kikao kilichofanyaika mjini 

Tabora Agosti 10, 2022.

WAZIRI MKUU AZINDUA VITABU 
VYA KIMKAKATI KUBORESHA 
ELIMU MSINGI, SEKONDARI



Msonde
Agizo hilo alilitoa katika Kikao 

kazi kilichofanyika katika Ukumbi 
wa Chuo cha Ualimu Mkoani 
Tabora ambacho kililenga kuleta 
majadiliano ya pamoja ya namna 
bora ya kutekeleza miongozo 
iliyopo katika vitabu hivyo 
vilivyozinduliwa na Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa 
Majaliwa (Mb) Agosti, 4, 2022.

Aidha, aliwataka Maafisa 
hao kuhakikisha wanasimamia 
uteuzi wa viongozi wa Elimu 
kwa kufuata miongozo wa uteuzi 
wa viongozi wa elimu katika 
Mamlaka za Serikali za Mitaa na 
Mikoa ulioweka bayana sifa za 
uteuzi wa viongozi ili kuepuka 
viongozi wenye utendaji hafifu.

Vilevile amewataka viongozi 
wote wa elimu nchini kufanya 

ufatiliaji wa kina wa namna gani 
mwanafunzi anapata umahiri 
katika masomo na kuandaa 

mkakati wa kuhakikisha kila 
mwanafunzi anapata ujuzi 
uliokusudiwa na Serikali.

Sambamba na maagizo hayo, 
alielekeza kuwa kila mwalimu 
wa shule ya Msingi na Sekondari 
ahakikishe anajiwekea malengo 
na mpango kazi na kuhakikisha 
kila mwanafunzi anapata umahiri 
katika masomo yake akisitiza 
kuwa malengo ya mwalimu 
yana nafasi kubwa katika kuleta 
mageuzi kwa kila mwanafunzi na 
shule kwa ujumla.

Mkutano huo ulihudhuriwa na 
Katibu wa Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC), Paulina Nkwama 
ambapo aliwasisitiza Maafisa 
Elimu kushughulikia masuala ya 
walimu kwa wakati ili waendelee 
kuwa na moyo wa kufanya kazi 
kwa weledi, uzalendo na ubunifu 
zaidi kwa lengo la kuwafanya 
wanafunzi kupata ujuzi 
unaohitajika.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)                            SEPTEMBA 2022

HABARI 5
WAZIRI MKUU AZINDUA VITABU 

VYA KIMKAKATI KUBORESHA 
ELIMU MSINGI, SEKONDARI

Maafisa Elimu wakimsikiliza kwa makini Katibu wa TSC, Mwl. Paulina 
Nkwama katika kikao kilichofanyaika mjini Tabora Agosti 10, 2022.

Maafisa Elimu wa Mikoa na Wilaya wakiwa katika hali ya utulivu 
wakati wa kikao chao na Naibu Katibu Mkuu wa OR – TAMISEMI 

anayeshughulikia elimu, Dkt. Charles Msonde (hayupo pichani).



JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)                            SEPTEMBA 2022

HABARI 6

Na Mwandishi wetu.

Katibu wa Tume ya 
Utumishi wa Walimu 
(TSC), Mwl. Paulina 
Nkwama amefanya ziara 
katika Wilaya za Chunya, 

Mbarali, Kaliua na Urambo kwa 
nyakati tofauti kwa lengo la 
kufanya ufuatiliaji wa namna ofisi 
hizo zinavyofanya kazi katika 
kutoa huduma kwa walimu kwa 
mujibu wa Sheria ya Tume ya 
Utumishi wa Walimu Sura 448 na 
Kanuni zake za mwaka 2016.

Katika ziara hizo, Nkwama 
amesisitiza watumishi wa Tume 
kuhakikisha wanafanya kazi kwa 
weledi na ubunifu katika kutoa 
huduma kwa walimu ili kufanya 
walimu wabaki kwenye vituo vyao 
vya kazi badala ya kuhangaika 
kwenye ofisi mbalimbali kutafuta 
huduma.

Aliongeza kuwa kwa sasa 
TSC iko mbioni kukamilisha 
mfumo wa kielektroniki (TSCMIS) 
wa kuwahudumia walimu 
ambao utawafanya kuwasilisha 
changamoto zao kwa njia ya 
mtandao bila kulazimika kufika 
kwenye ofisi za Tume.

“Tupo kwenye hatua za mwisho 
za kuanza kutumia mfumo wetu 
wa TSCMIS katika kutoa huduma 
kwa walimu. Kupitia mfumo huo, 
walimu wataweza kuwasilisha 
masuala yao kupitia simu zao za 
mkononi na sisi tukazifanyia kazi 
kwa wakati. Kwa hiyo walimu 
hawatakuwa na haja tena ya 
kuondoka kwenye vituo vyao vya 
kazi, badala yake huduma hiyo 
itawafuata mahali walipo” alisema 
Mwl. Nkwama.

Nkwama aliendelea kueleza 

kuwa Menejimenti ya TSC 
inaendelea kuangalia namna 
ofisi za Wilaya zitakavyoweza 
kuunganishwa na mfumo huo 
kwa kuwa kwa sasa ofisi nyingi 
hazijaunganishwa na mtandao 
wa intaneti.

Katika ofisi alizotembelea, 
Mwl. Nkwama amebaini uwepo 
wa upungufu wa watumishi na 
vitendea kazi. Changamoto hizo 
zimeendelea kushughulikiwa 
ambapo Ofisi ya Rais TAMISEMI  
imeendelea kuiwezesha TSC 
watumishi kutoka kwenye MSM 
kutoa huduma kwa walimu, 
vitendea kazi pamoja na ujenzi wa 
mfumo wa TSCMIS ili kurahisisha 
utoaji wa huduma kwa haraka 
zaidi..

Aidha, kuhusu changamoto 
ya uchakavu wa miundombinu, 
utatuzi wake unaendelea 
kushughulikiwa kwa kupatiwa 
Ofisi katika mojawapo ya Ofisi za 
Halmashauri/ wilaya husika.

Kuhusu upungufu na 
uchakavu wa vitendea kazi, 
Nkwama alieleza kuwa Tume 
hiyo imefanya jitihada kubwa za 
kununua Kompyuta na samani 
za ofisi kwa ajili ya ofisi zake za 
wilaya. Hata hivyo alifafanua kuwa 
zoezi hilo ni endelevu na ofisi 
zenye changamoto zitanunuliwa 
vitendea kazi kwa kadiri fedha 
zinavyopatikana.

Pamoja na hayo alieleza 
kuwa TSC ilinunua pikipiki 81 
na kuzigawa kwenye baadhi 
ya ofisi za wilaya kwa ajili ya 
kurahisisha usafiri, na kusema 
kuwa imeonekana kuwa bado 
kuna uhitaji mkubwa wa vyombo 
hivyo vya usafiri katika Wilaya 
mbalimbali. Hivyo, katika bajeti 
ya mwaka huu (2022/2023) TSC 
imetenga shilingi 197,200,000 
kwa ajili ya kununua  pikipiki 
zingine na kuzisambaza katika 
ofisi zake.

KATIBU TSC AFANYA ZIARA KWENYE OFISI ZA TSC 
CHUNYA, MBARALI, URAMBO, KALIUA, SIKONGE

Katibu wa Tume ya Utumishi wa  Walimu (TSC),  Mwl. Paulina Nkwama.
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Na Mwandishi wetu – Kyela.

Katibu wa Tume ya 
Utumishi wa Walimu 
(TSC), Paulina Nkwama 
amepongeza watumishi 
wa TSC Wilaya ya Kyela 

iliyoko mkoani Mbeya kwa 
kuweka utaratibu wa kushirikisha 
walimu ili kupata taarifa sahihi 
kwa lengo la kuhuisha tange ya 
walimu hao kwa ufanisi. 

Nkwama alitoa pongezi hizo 
hivi karibuni wakati wa ziara yake 
katika Ofisi ya TSC Wilaya ya Kyela 
iliyolenga kufanya ufuatiliaji wa 
namna ofisi hiyo inavyowajibika 
katika kutoa huduma kwa walimu 
wa shule za msingi na sekondari 
walioajiriwa na Serikali katika 
Wilaya hiyo. 

Ubunifu huo uliomfurahisha 
Katibu wa TSC unahusisha Ofisi 

hiyo kuandaa fomu yenye taarifa 
za walimu zilizopo kwenye kanzi 
data ya ofisi hiyo kwa kila shule na 
kuwapatia walimu ili kila mmoja 

ahakiki taarifa zake na kufanya 
marekebisho pale anapoona 
taarifa yake haipo sawa jambo 
ambalo limefanya Wilaya hiyo 
kuwa na tange iliyohuishwa kwa 
usahihi.

“Utaratibu mliouweka ni mzuri 
kwa kuwa unafanya kuwa na 
tange ya walimu inayoendana 
na uhalisia. Najua kuna walimu 
wamejiendeleza lakini wakati 
mwingine hawaleti taarifa zao, 
sasa utaratibu huu utasaidia pia 
kujua kama kuna walimu wana 
sifa za kubadilishiwa muundo 
wakasimiwe kwenye bajeti na 
kubadilishiwa kwa wakati stahiki,” 
alisema Nkwama.

Nkwama alieleza kuwa ili 
kuondoa kero za walimu ni 
lazima watumishi wa TSC kuwa 
wabunifu, kufanya kazi kwa 
bidii na moyo wa kujituma huku 
akiwasisitiza watumishi wa ofisi 

TSC KYELA YAONGEZA UBUNIFU 
KUHUISHA TANGE YA WALIMU

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (kulia) akizungumza na Kaimu 
Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Kyela, Julius Mwambogela kuhusu 
utaratibu unaotumiwa na Ofisi ya Wilaya hiyo kupata taarifa kwa ajili 

ya kuhuisha Tange ya Walimu.

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (kulia) akimwonesha Kaimu Katibu 
Msaidizi wa TSC Wilaya ya Kyela, Julius Mwambogela Kifungu cha 14 
(3) cha Sheria ya Tume ya Utumishi wa Walimu Na. 25 ya Mwaka 
2015 kinachosisitiza kuwa na vikao vya mashauriano baina ya TSC 
na Mkurugenzi wa Halmashauri ili kuboresha utoaji wa huduma kwa 

walimu.
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hiyo kushirikiana na watumishi 
wa wilaya za jirani ili nao waweze 
kutumia mbinu hiyo katika 
kuboresha taarifa za walimu 
pamoja na kupeana uzoefu wa 
namna ya kuwahudumia walimu 
kwa ubora zaidi.

“TSC bado tunahitaji 
kujengeana uwezo, hivyo kwa 
kuwa ninyi mmefanikiwa katika 
utaratibu wa kuboresha tange ya 
walimu, wasilianeni na wenzenu 
wa wilaya jirani na kuwashirikisha 
namna mnavyofanya ili nao 
wafanye vizuri katika kuhuisha 
tange za walimu pamoja na 
maeneo mengine tunayotoa 
huduma kwa walimu,” alisisiza 
Nkwama.

Nkwama alifurahishwa pia na 
namna watumishi wa wilaya hiyo 
wanavyofanya kazi ya kukutana 
na walimu na kuwaelimisha 
juu ya umuhimu wa kuzingatia 

Sheria, Kanuni na Taratibu za 
Utumishi wao kitu ambacho 
kimesaidia kuendelea kuimarika 
kwa nidhamu ya walimu wilayani 

hapo.
“Ninawapongeza pia 

kwa namna mnavyojitahidi 
kutembelea shule na kufanya 
mikutano na walimu ya 
kuwaelimisha kuhusu utumishi 
wao. Kwa mujibu wa taarifa 
yenu kwa mwaka wa fedha 
2021/2022 mlikuwa na mashauri 
ya nidhamu manne tu, hii ni 
hatua nzuri inayoonesha walimu 
wameipokea elimu mnayoitoa. 
Tukiendelea kuongeza bidiii 
katika kuwaelimisha ninaamini 
miaka ijayo mashauri ya nidhamu 
yatapungua zaidi,” alisema Katibu 
huyo wa TSC.

Nkwama aliongeza kuwa 
ni lazima TSC ngazi ya Wilaya 
kuhakikisha kuwa kila Mkuu 
wa Shule anawasilisha taarifa 
zinazohusu masuala ya utumishi 
wa walimu anaowasimamia kwa 
kuwa wakuu hao ni mamlaka ya 

TSC KYELA YAONGEZA UBUNIFU 
KUHUISHA TANGE YA WALIMU

Mkurugenzi Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya Walimu wa TSC, 
Mecktildis Kapinga akisisitiza jambo katika kikao cha Katibu wa TSC 
na Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Kyela kilishofanyika hivi 

karibuni katika ofisi za TSC wilayani Kyela.

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Kyela, Julius Mwambogela 
(katikati) akiomba kupatiwa fedha za ukarabati wa ofisi wakati Katibu 

wa TSC alipofanya ziara katika ofisi TSC Kyela hivi karibuni.
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kwanza ya nidhamu kwa walimu.
“Kama tutapata taarifa kutoka 

shuleni kwa kila robo mwaka, 
itarahisisha kubaini changamoto 
zao na kuzitatua kwa wakati,” 
alisema.

Naye Kaimu Katibu Msaidizi 
wa TSC Wilaya ya Kyela, Julius 
Mwambogela alisema kuwa 
Wilaya hiyo ina jumla ya walimu  
1670 ambapo katika idadi hiyo 
walimu 992 ni wa shule za msingi 
na 708 ni wa shule za sekondari 
huku akiongeza kuwa wilaya hiyo 
ina jumla ya shule za msingi 103 
na sekondari 23 zinazosimamiwa 
na TSC kwa mujibu wa sheria.

Mwambogela alisema pamoja 
na mafanikio yaliyopatikana, Ofisi 
hiyo inakabiliwa na uchakavu 
mkubwa wa jengo la ofisi jambo 
ambalo linawalazimu kuendelea 
kuwahudumia walimu katika 

mazingira ambayo siyo rafiki, 
hivyo alimuomba Katibu wa TSC 
kuwezesha ofisi hiyo kufanya 
ukarabati wa jengo.

Katibu wa TSC aliridhia 
ombi hilo na kuahidi kuwa 
fedha ya ukarabati wa jengo 
hilo itawasilishwa kwenye ofisi 
hiyo kabla ya Agosti 10, 2022 ili 
ukarabari ufanyike kwa haraka 
na walimu waweze kuhudumiwa 
katika mazingira bora.

Katika ziara hiyo, Nkwama 
alifanya mazungumzo na Afisa 
Utumishi wa Halmashauri 
ya Wilaya ya Kyela ambapo 
alimweleza kuridhishwa kwake 
na ushirikiano uliopo kati ya 
TSC na Ofisi ya Mkurugenzi wa 
Halmashauri hiyo na kusisitiza 
kuwa ofisi hizo zinapaswa 
kuendelea kufanya kazi kwa 
ushirikiano wa karibu ili kutoa 
huduma stahiki kwa walimu na 
kutimiza matakwa ya Kifungu 
cha 14 (3) cha Sheria ya Tume ya 
Utumishi wa Walimu Na. 25 ya 
Mwaka 2015.

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (kushoto) akizungumza na Mkuu wa 
Idara ya Utumishi na Usimamizi wa Rasilimali Watu wa Halmashauri 
ya Wilaya ya Kyela kuhusu umuhimu wa Ofisi ya Mkurugenzi wa 
Halmashauri hiyo kufanya kazi kwa karibu na Ofisi ya TSC katika 

kuwahudumia walimu wilayani hapo.

Kikao cha Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (kushoto) na Mkuu 
wa Idara ya Utumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kyela kikiwa 
kinaendelea. Wengine ni Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya 
Kyela, Julius Mwambogela (wa kwanza kulia) na Mkurugenzi Msaidizi 
wa Ajira na Maendeleo ya Walimu wa TSC, Mecktildis Kapinga (wa 

pili kutoka kulia).

TSC KYELA YAONGEZA UBUNIFU 
KUHUISHA TANGE YA WALIMU



Na Mwandishi Wetu   – 
Morogoro . 

Katibu wa Ofisi ya Rais - 
Tume ya Utumishi wa 
Walimu (PO-TSC), Mwl. 
Paulina Mbena Nkwama, 
tarehe 13.08.2022 

alitembelea timu ya maafisa na 
wataalamu wa TEHAMA kutoka 
Wizara na Taasisi mbalimbali 
za Serikali walikuwa mkoani 
Morogoro kwa kazi maalumu 
ya kutengeneza mfumo wa 
kielektroniki kwa dhumuni la 
kurahisisha na kuboresha zaidi 
utoaji huduma kwa Walimu 
wote ambao ni Watumishi wa 
Umma katika Shule za Msingi na 
Sekondari za Umma hapa nchini. 

Mfumo huo utakaojulikana 
kama “Teachers Service 
Commission Management 
Information System - TSCMIS” 
tangu kuanza kuundwa kwake 
umegharamiwa na Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania ukiwa na moduli sita (6) 
zilizokamilika mpaka ulipofikia 
zikiwa katika hatua ya majaribio. 

Pamoja na kuitembelea 
timu hiyo ya wataalamu akiwa 
ameambatana na Mkuu wa 
Kitengo cha Mipango, Uchumi 
na Ufuatiliaji, Bi. Evodia Pangani, 
pamoja na Afisa Utumishi Mkuu, 
Bw. Omar Ilyas, alipitishwa 

kwenye hatua zote za mfumo 
huo ulipofikia na namna hatua 
hizo zitakavyokua zikifanya kazi 
katika utoaji huduma kwa Walimu 
husika. 

Aidha, akizungumza na timu 
hiyo baada ya kupitishwa kwenye 
hatua zote za mfumo huo ambazo 
zimekamilika, aliwashukuru 
kwa kazi kubwa iliyofanyika na 
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HABARI 10
KATIBU TSC ATEMBELEA TIMU YA KUJENGA 
MFUMO WA TSCMIS MKOANI MOROGORO

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama (wa pili kulia mwenye miwani), 
akipewa maelezo ya hatua iliyofikiwa katika utegenezaji wa mfumo wa kielektroniki wa TSC (TSCMIS) wakati 

alipowatembelea wataalamu waliokuwepo mkoani Morogoro kutengeneza mfumo huo.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama 
(wa pili kulia mwenye miwani), akipewa maelezo ya hatua iliyofikiwa 
katika utegenezaji wa mfumo wa kielektroniki wa TSC (TSCMIS) 
wakati alipowatembelea wataalamu waliokuwepo mkoani Morogoro 

kutengeneza mfumo huo.



inayoendelea kufanyika katika 
hatua ya kuimarisha na kuboresha 
mazingira ya utoaji huduma kwa 
Walimu hapa nchini. 

Mwalimu Nkwama alisema 
baada ya kukamilika kwa uundaji 
wa mfumo ni vema lugha 
inayotumika katika mfumo huo 
ikawekwa pia kwa Kiswahili 
(Lugha ya Taifa) ili kurahisisha 
zaidi matumizi. 

Vilevile, Katibu huyo alisema 
ni vema wataalamu wakaainisha 
kwa watumiaji na uongozi 
changamoto zinazoweza 
kusababisha ukwamishaji wa 
mfumo huo ili kuwa na mikakati 
ya kuzitatua kwa wakati kabla ya 
kuanza matumizi ya mfumo huo. 

Alitoa wito kwa timu na 
wadau kuendelea kuangalia 
mwendelezo wa mfumo huo ili 
kukamilisha kazi hiyo. 

Nae Mratibu na Msimamizi 
wa kazi hiyo ambaye ni Mkuu wa 
Kitengo cha Teknolojia ya Habari 
na Mawasiliano wa Tume hiyo, Bi. 
Kainda Ndassa, akitoa ufafanuzi 

wa baadhi ya hoja zilizoibuliwa 
baada ya wasilisho la mfumo huo 
alisema baada ya kukamilika kwa 
uundaji wa mfumo yatafanyika 
mafunzo ya awali kwa watumiaji 
kutoka mikoa ya kwanza minne; 
Dodoma, Iringa, Mwanza na 
Dar Es Salaam ambapo Wakuu 
wa Shule, Maafisa kutoka TSC 
Wilaya na Makao Makuu pamoja 
na sehemu ya wadau watashiriki 
mafunzo hayo kabla ya uzinduzi. 

Moduli sita zilizokamilika ni 

pamoja na ‘Disciplinary, Appeal, 
Gratuity and Pension Computation, 
Complaints, Registration, Visitors 
and Helpdesk.’

Hata hivyo, timu hiyo 
ilikamilisha kazi hiyo na 
kuiwasilisha kwenye Menejimenti 
ya Tume tarehe 31/08/2022 
ambapo wajumbe walitoa maoni 
na maboresho mbalimbali ili 
yafanyiwe kazi kabla ya kuendelea 
na hatua zinazofuata.
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Wasilisho la hatua iliyofikiwa katika utegenezaji wa mfumo wa kielektroniki wa TSC (TSCMIS) likiendelea 
kutolewa wakati Katibu wa TSC, Paulina Nkwama alipofanya ziara Mkoani Morogoro ambapo ndipo kazi 

hiyo ilipokuwa inafanyikia.

Wasilisho la hatua iliyofikiwa katika utegenezaji wa mfumo wa kielektroniki 
wa TSC (TSCMIS) likiendelea kutolewa wakati Katibu wa TSC, Paulina 
Nkwama alipofanya ziara Mkoani Mrogoro ambapo ndipo kazi hiyo 

ilipokuwa inafanyikia.

KATIBU TSC ATEMBELEA TIMU YA KUJENGA 
MFUMO WA TSCMIS MKOANI MOROGORO
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Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Mwl. Paulina Nkwama (mwenye kompyuta mpakato) 
akiongoza kikao cha Menejimenti ya TSC cha 
kupitia mfumo wa kielektroniki wa TSC (TSCMIS) 
kilichofanyika Agosti 31, 2022 katika ofisi za TSC 

Dodoma.

Wataalam wa TSC waliohusika kuandaa mfumo wa 
TSCMIS, Pastory Munyaki (kushoto), Laurence 
Chankan (katikati) na Jenipha Maagi wakitoa 
wasilisho la mfumo wa TSCMIS kwenye kikao cha 
Menejimenti kilichofanyika Agosti 31, 2022 katika 

ofisi za TSC Makao Makuu Dodoma.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Mwl. Paulina Nkwama (katikati) akiwa katika picha 
ya pamoja na wataalamu waliokuwa wanatengeneza 
mfumo wa kielektoniki wa TSC (TSCMIS) wakati 
alipowatembelea wataalamu hao mjini Morogoro hivi 

karibuni.

Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA na Takwimu, 
Kainda Ndasa akitoa utangulizi kuhusu mfumo wa 
TSCMIS kwenye Kikao cha Menejimenti cha TSC 
kupitia mfumo huo kilichofanyika Agosti 31, 2022 

katika ofisi za TSC Dodoma.

Wajumbe wa Kikao cha Menejimenti cha TSC 
wakifuatilia kwa karibu wasilisho la Mfumo wa 
TSCMIS kwenye kikao kilichofanyika Agosti 31, 2022.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Mwl. Paulina Nkwama (mwenye kompyuta mpakato) 
akiongoza kikao cha Menejimenti ya TSC cha 
kupitia mfumo wa kielektroniki wa TSC (TSCMIS) 
kilichofanyika Agosti 31, 2022 katika ofisi za TSC 

Dodoma.

HABARI PICHANI
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Mtumishi wa TSC, Asha Lubuva akitoa maelezo kwa 
mteja aliyetembelea banda la TSC kwenye maonesho 
ya Nanenane yaliyofanyika jijini Mbeya mapema 

mwezi Agosti, 2022.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Elimu – Kibaha, 
Robert Shilingi akisaini kitabu cha wageni 
alipotembelea banda la TSC katika Maadhimisho 
ya Sikukuu ya Wakulima, Wafugaji na Wavuvi 
(Nanenane) yaliyofanika katika viwanja vya John 
Mwakangale jijini Mbeya hivi karibuni. Pembeni yake 
ni Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 

Paulina Nkwama.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Paulina Nkwama akitoa ufafanuzi kwa wateja 
waliofika kwenye banda la TSC kwenye maonesho 
ya Nanenane yaliyofanyika katika viwanja vya John 

Mwakangale jijini Mbeya hivi karibuni.

Mtumishi wa TSC, Asha Lubuva akitoa maelezo kwa 
mteja aliyetembelea banda la TSC kwenye maonesho 
ya Nanenane yaliyofanyika jijini Mbeya mapema 

mwezi Agosti, 2022.

Mteja akisikiliza maelezo kutoka kwa watumishi wa 
TSC alipotembelea banda la TSC kwenye maonesho 
ya Nanane yaliyofanyika jijini Mbeya hivi karibuni.

HABARI PICHANI
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Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Paulina Nkwama (wa nne kutoka kushoto) akiwa 
katika picha ya pamoja na watumishi wa TSC 
waliokuwepo kwenye maonesho ya Nanenane jijini 

Mbeya.

Watumishi wa Taasisi mbalimbali zilizopo chini ya Ofisi 
ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR – 
TAMISEMI) wakiwa kwenye picha ya pamoja katika 
maonesho ya Nanenane yaliyofanyika jijini Mbeya hivi 

karibuni.

Katibu wa Tume ya 
Utumishi wa Walimu 
(TSC), Paulina Nkwama 
(katikati) akiwa katika 
picha ya pamoja na 
Mkurugenzi Mkuu wa 
Shirika la Elimu – Kibaha, 
Robert Shilingi (kulia) na 
Kaimu Meneja Mkuu 
wa Shirika la Masoko 
ya Kariakoo, Sigsibert 
Valentine (kushoto) 
katika maonesho ya 
Nanenane yanayoendelea 

jijini Mbeya.

Katibu wa Tume ya 
Utumishi wa Walimu 
(TSC), Paulina Nkwama 
(wa nne kutoka kushoto) 
akiwa katika picha ya 
pamoja na baadhi ya 
watumishi kutoka Ofisi 
ya Rais TAMISEMI 
na Taasisi zilizo chini 
ya TAMISEMI katika 
maonesho ya Nanenane 
yaliyofanyika jijini Mbeya 
mapema mwezi Agosti, 

2022.

HABARI PICHANI



Na. Mwandishi Wetu – Mbeya  

Katika maonesho ya 
Nanenane jijini Mbeya 
yaliyofanyika Agosti 
1-8, 2022, banda la 
Tume ya Utumishi wa 

Walimu (TSC) lililokuwepo katika 
viwanja vya John Mwakangale 
liliendelea kupokea wateja kwa 
wingi waliofika kupata huduma 
mbalimbali zinazotolewa na TSC.

Miongoni mwa wateja 
waliotembelea banda hilo ni 
walimu ambao walitaka kupata 
ufafanuzi wa masuala mbalimbali 
yanayohusu huduma za 
kiutumishi kwa walimu wa shule 
za msingi na sekondari za Serikali.

Miongoni mwa masuala 
yaliyoulizwa kwa upande 
wa huduma kwa walimu ni 

namna mchakato wa usajili wa 
walimu unavyofanyika, vigezo 

vinavyotumika kumthibitisha 
kazini mwalimu, taratibu za 
kupanda vyeo/madaraja, 
mchakato wa kubadilisha 
kazi/cheo baada ya mwalimu 
kujiendeleza kimasomo pamoja 
na hatua za kuzingatia pale 
mwalimu anapohitaji kustaafu 
kazi.

Vilevile, wateja walipata fursa 
ya kujua mchakato wa mashauri 
ya nidhamu yanavyofanyika 
kuanzia ngazi ya Shule, TSC 
Wilaya, TSC Makao Makuu pamoja 
na haki ya kukata Rufaa kwa Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania pale ambapo mwalimu 
hakuridhika na uamuzi wa rufaa 
yake unaofanywa na TSC Makao 
Makuu.

Pamoja na maelezo na ufafanuzi 
unaotolewa, wateja wamepatiwa 
vipeperushi vyenye maelezo zaidi 
kuhusu TSC na huduma zake ili 
waendelee kujisomea na kupata 
uelewa mpana wa haki na wajibu 
wa mwalimu ambaye ni Mtumishi 
wa Umma.

HABARI 15
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Wateja wakifurahi baada ya kuridhishwa na huduma inayoendelea 
kutolewa na watumishi wa TSC waliopo kwenye maonesho ya Nanenane 

jijini Mbeya.

Mtumishi wa TSC, Efraem Kamendu (katikati kwa waliovaa 
vitambulisho) akitoa ufafanuzi kwa wateja waliofika kwenye banda la 

TSC lililopo katika maeonesho ya Nanenane jijini Mbeya.

TSC ILIVYOHUDUMIA WATEJA 
MAONESHO YA NANENANE
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Mtumishi wa TSC, Donatus 
Nungu (wa kwanza kulia) akitoa 
ufafanuzi wa masuala ya Sheria ya 
Tume ya Utumishi wa Walimu kwa 
wateja waliotembelea banda la TSC 
kwenye maonesho ya Nanenane 

yanayofanyika jijini Mbeya.

Mtumishi wa TSC, Mecktildis 
Kapinga (wa kwanza kulia) 
akitoa ufafanuzi kwa wateja 
waliotembelea banda la TSC 
kwenye maonesho ya Nanenane 

yanayofanyika jijini Mbeya.

Watumishi wa TSC 
(waliopo upande wa 
kulia), Asha Lubuva 
na Efraem Kamendu 
wakimsililiza mteja 
aliyetembelea banda la 
TSC katika maonesho 
ya Nanenane 
yanayofanyika jijini 

Mbeya.

HABARI PICHANI



Na Mwandishi wetu – Tabora

Katibu wa Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Paulina 
Nkwama amepongeza 
uongozi wa Shule ya 

Sekondari ya Wavulana Tabora 
maarufu kwa Jina la Tabora School 
liyoko Manispaa ya Tabora kwa 
kufanya vizuri katika matokeo ya 
Taifa ya Mtihani wa Kidato cha 
Sita. 

Shule hiyo imekuwa ya pili 
kwa shule za Serikali na imeshika 
nafasi ya tatu kwa shule zote 
ikijumuisha za serikali na zisizo za 
Serikali Kitaifa kwa mwaka 2022. 

Nkwama alitoa pongezi hizo 
hivi karibuni alipofika shuleni 
hapo na kufanya mazungumzo 

na Mkuu wa Shule hiyo, Mwl. 
Deogratias Mwambuzi wakati wa 
ufunguzi wa michezo ya shule za 
sekondari (UMISSETA) ambayo 
kitaifa inafanyikia mjini Tabora.

Shule hiyo ilikuwa na jumla ya 
wanafunzi 155 waliofanya mtihani 
wa kidato cha sita ambapo katika 
idadi hiyo wanafunzi 154 walifaulu 
kwa kiwango cha daraja la kwanza 
(division one) na mwanafunzi 
mmoja alifaulu kwa kiwango cha 
daraja la pili (division two). 

Nkwama alisema kuwa 
Serikali ya Awamu ya Sita chini 
ya Mhe. Samia Suluhu Hassan, 
Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania imetoa kipaumbele 
kikubwa katika kuimarisha Sekta 
ya Elimu na ndiyo maana imeamua 

kupeleka fedha nyingi shuleni 
ili kuhakikisha miundombinu ya 
elimu inaboreshwa na wanafunzi 
wanapata taaluma kama 
ilivyokusudiwa.

“Ninyi mmeonesha kuwa 
fedha inayotolewa na Serikali 
yetu kwenye sekta yetu ya elimu 
inaweza kuleta matunda mazuri 
kwa kuhakikisha kila mwanafunzi 
anapata ujuzi na Maarifa kama 
ilivyokusudiwa. Kwa matokeo 
haya mnamtia moyo Mhe. Rais 
kwa kumuonesha faida ya jitihada 
zake,” alisema Nkwama.

Katibu huyo aliongeza kuwa 
pamoja na mikakati mizuri ya 
shule hiyo, ufaulu wa wanafunzi 
umetokana na jitihada za 
walimu kufanya kazi kwa moyo 
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KATIBU TSC AIPONGEZA SHULE YA SEKONDARI TABORA 
WAVULANA KWA UFAULU MZURI KIDATO CHA SITA

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama (kulia) akiwa katika mazungumzo 
na Mkuu wa Shule ya Sekondari ya Wavulana Tabora, Mwl. Deogratias Mwambuzi yaliyofanyika hivi 

karibuni katika ofisi za Shule hiyo mjini Tabora.



wa kujitolea na uzalendo, hivyo 
ni muhimu kwa shule hiyo 
kushirikisha wadau mbalimbali 
na kuona namna ya kuwapa 
motisha walimu hao ili waendelee 
kuongeza juhudi zaidi katika 
kufundisha wanafunzi.

“Unajua unaeweza ukawa 
na mipango mizuri lakini kama 
watekelezaji wa mipango hiyo 
hawana moyo wa kuitekeleza 
huwezi kufanikiwa. Kwa 
ufaulu huu, ninaamini walimu 
wametumia hata muda wao wa 
ziada kufundisha, kufuwatilia 
na kuhakikisha kila mwanafunzi 
ameelewa kile alichofundishwa. 
Hivyo, ni vyema kutambua juhudi 
zao kwa namna itakayowapa 
morali zaidi katika kutekeleza 
majukumu yao,” alisema. 

Vilevile, Nkwama alimshauri 
Mkuu huyo wa Shule kuwa na 
utaratibu wa kusaidia shule 
zingine za jirani ambazo bado 
hazifanyi vizuri ili nazo ziweze 

kutumia mbinu na mikakati ya 
Shule ya Wavulana Tabora na 
hatimaye wanafunzi wapate 
elimu bora.

Pia alisisitiza kuwa shule 

isiishie katika kuongeza taaluma 
peke yake bali iweke mikakati 
mathubuti ya kuendeleza 
michezo na kuwasaidia wanafunzi 
wenye vipaji katika michezo 
mbalimbali ili waweze kutumia 
fursa zilizopo kwa manufaa yao, 
shule na Taifa kwa kuwa katika 
dunia ya sasa michezo ni kazi 
inayoleta maendeleo kama zilivyo 
kazi nyingine. 

“Mipango na mikakati yenu 
mliyojiwekea kwa upande wa 
taaluma imefanikiwa kwa kiasi 
kikubwa. Lakini tukiangalia bado 
zipo shule zinazowazunguka 
ambazo hazijafanya vizuri 
sana kitaaluma. Sasa ni vyema 
mkawashirikisha wenzenu 
mbinu zenu ili nao wazitumie na 
hatimaye tuone nao wanafanya 
vizuri,” alisema.

Aliongeza kuwa, “Pamoja na 
jitihada zenu katika taaluma, 
ni vyema muweke mipango 
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KATIBU TSC AIPONGEZA SHULE YA SEKONDARI TABORA 
WAVULANA KWA UFAULU MZURI KIDATO CHA SITA

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina 
Nkwama (kushoto) akimsikililiza Mkuu wa Shule ya Sekondari ya 
Wavulana Tabora Mwl. Deogratias Mwambuzi katika mazungumzo yao 

yaliyofanyika katika shule hiyo hivi karibuni.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama 
(kulia) akimpongeza Mkuu wa Shule ya Sekondari ya Wavulana 
Tabora, Mwl. Deogratias Mwambuzi kwa shule yake kufanya vizuri 
katika matokeo ya Mtihani wa Taifa wa Kidato cha Sita kwa mwaka 

2022 ambapo imeshika nafasi ya tatu Kitaifa.



na mikakati pia katika kuinua 
michezo mbalimbali kwa 
wanafunzi. Kama tunavyojua 
kwenye dunia ya sasa michezo 
ni ajira, michezo ni biashara, 
tukiwekeza vizuri katika michezo 
tutawasaidia wanafunzi wetu 
kupata fursa mbalimbali zilizopo 
huko nje na kuleta heshima 
kwenye taifa letu.”

Kwa upande wake Mkuu wa 
Shule hiyo, Deogratias Mwambuzi 
alisema kuwa mafanikio ya shule 
hiyo yametokana na mikakati 
waliyojiwekea pamoja na utayari 
wa walimu katika kubadilisha 
mbinu za ufundishaji ili kukidhi 
matarajio ya Serikali ya Awamu ya 

Sita katika kuendeleza elimu.
Alieleza kuwa mbinu ya kwanza 

katika mafanikio ya shule hiyo ni 
kila mwalimu kujiwekea malengo 
ya utendaji kazi na kuhakikisha 
anayafikia huku akieleza kuwa 
shule hiyo haijajiwekea lengo la 
kushika nafasi flani kitaifa bali 
lengo ni kila mwalimu kufuta 
alama D na F kwenye somo lake na 
hivyo lengo la shule ni wanafunzi 
wote kufalu kuanzia alama C kwa 
kila somo. 

“Hili limetusaidia kufanya 
vizuri maana kila mwalimu 
anapimwa kwa kuangalia 
lengo lake ikilinganishwa na 
ufaulu wa wanafunzi. Walimu 

wetu wamelisimamia hilo kwa 
nguvu kubwa kwa kufanya 
ufuatiliaji kwa mwanafunzi 
mmoja mmoja kuhakikisha 
amepata ujuzi unaohitajika kwa 
kile alichofundisha na mwisho 
tumejikuta mwanafunzi mmoja tu 
ndiye kapata daraja la pili wakati 
wengine wote wamepata daraja 
la kwanza,” alisema.

Alieleza kuwa mkakati 
mwingine walionao ni kuhakikisha 
mwalimu anapotunga mtihani 
wowote hata kama ni wa kidato 
cha kwanza unapitiwa na walimu 
wote wa idara inayohusika 
na somo hilo kuona kama 
mtihani huo unakidhi vigezo 
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KATIBU TSC AIPONGEZA SHULE YA SEKONDARI TABORA 
WAVULANA KWA UFAULU MZURI KIDATO CHA SITA

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama (wa pili kutoka kulia) akiwa katika 
picha ya pamoja na viongozi mbalimbali wa elimu nje ya jengo la utawala la Shule ya Sekondari ya Wavulana 
Tabora. Viongozi hao walihudhuria ufunguzi wa michezo ya wanafunzi wa shule za sekondari (UMMISETA) 

uliyofanyika katika uwanja wa shule hiyo hivi karibuni.



walivyojiwekea. 
Sababu nyingine ya mafanikio 

ya shule hiyo ni mkuu wa shule 
hiyo kuwa karibu na walimu na 
kusaidia kutatua changamoto 
zao pale zinapojitokeza pamoja 
na kufuatilia utendaji kazi wa 
mwalimu mmoja mmoja huku 
yeye mwenyewe akiwa mfano 
kwa kujipangia vipindi vya 
kufundisha.

Kwa mujibu wa Mkuu huyo wa 
Shule, mbinu nyingine kwa shule 
hiyo kufanya vizuri ni kuwepo 
kwa ushirikiano wa karibu kati 
ya wazazi na uongozi wa shule, 
ushirikiano huo umekwenda 
mbali ambapo wazazi wana 

mfuko wao ambao unatumika 
kusaidia kuwezesha utekelezaji 
wa masuala mbalimbali ya 
maendeleo katika shule hiyo. 

Mwl. Mwambizi alifafanua 
kuwa mpango anaoendelea nao 
sasa shuleni hapo ni kuendelea 
kujenga utamaduni wa walimu 
wake kufanya kazi wenyewe 
bila kusimamiwa ili hata pale 
anapokuwa nje ya shule walimu 
waendelee kujisimamia wenyewe 
na kuondoa dhana kuwa pengine 
wanajituma tu kwa kuwa 
wanaangaliwa na kiongozi wao. 

Kuhusu suala la motisha kwa 
walimu, Mkuu huyo wa shule 
alisema baada ya matokeo hayo 

kutoka aliwapa walimu motisha 
ya ndani ambapo walikwenda 
sehemu na kupata chakula 
kwa pamoja na kubadilishana 
mawazo kuanzia asubuhi hadi 
jioni, hata hivyo alieleza kuwa kwa 
siku za hivi karibuni anatarajia 
kuwapeleka walimu hao visiwani 
Zanzibar kwa ajili ya kufanya utalii 
ikiwa ni njia ya kuwatia moyo 
katika utekelezaji wa majukumu 
yao. 

Kuhusu michezo alieleza kuwa 
amepokea ushauri wa Katibu 
huyo wa TSC na kuahidi kuufanyia 
kazi mapema iwezekanavyo ili 
shule hiyo ifanye vizuri kwenye 
taaluma na michezo pia.
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KATIBU TSC AIPONGEZA SHULE YA SEKONDARI TABORA 
WAVULANA KWA UFAULU MZURI KIDATO CHA SITA

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama (mwenye kofia nyeupe na miwani) 
akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya wanafunzi kutoka Mkoa wa Shinyanga waliohudhuria michezo 

ya wanafunzi wa shule za sekondari (UMMISETA) inayofanyika mjini Tabora.
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Cheti cha mshindi wa kwanza katika kundi la Wizara 
za Sekta ya Huduma za Jamii kilichotolewa kwa 
OR – TAMISEMI na Taasisi zake baada kuibuka 
mshindi katika Sherehe za Sikukuu ya Wakulima – 
Nanenane kwa mwaka 2022 kwa Kanda ya Kati 

zilizofanyika Agosti 1 – 8, 2022 jijini Dodoma.

Picha ya pamoja ya watumishi walioshiriki Sherehe za 
Sikukuu ya Wakulima – Nanenane kwa mwaka 2022 
kwa Kanda ya Kati zilizofanyika Agosti 1 – 8, 2022 

jijini Dodoma.

Mkuu wa Mkoa wa 
Dodoma, Rosemary 
Senyamule akiwa kwenye 
banda la Ofisi ya Rais 
Tawala za Mikoa na 
Serikali za Mitaa 
(OR – TAMISEMI) 
lililojumuisha Taasisi 
mbalimbali zilizo chini ya 
Ofisi hiyo ikiwemo Tume 
ya Utumishi wa Walimu 
(TSC) katika maonesho 
ya Nanenane Kanda ya 
Kati yaliyofanyika jijini 
Dodoma Agosti 1- 8, 2022.

Mkuu wa Mkoa wa 
Dodoma, Rosemary 
Senyamule akimkabidhi 
cheti cha mshindi wa kwanza 
katika kundi la Wizara za 
Sekta ya Huduma za Jamii 
afisa kutoka banda la OR – 
TAMISEMI baada ya Ofisi 
hiyo na Taasisi zake kuibuka 
mshindi katika Sherehe 
za Sikukuu ya Wakulima 
– Nanenane kwa mwaka 
2022 kwa Kanda ya Kati 
zilizofanyika Agosti 1 – 8, 

2022 jijini Dodoma.

HABARI PICHANI



Na Mwandishi Wetu – 
Dar es Salaam.

Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC) Wilaya 
ya Kigamboni iliyoko 
Mkoa wa Dar es Salaam 

imewapandisha madaraja/ vyeo 
walimu 99 wa shule za msingi na 
sokondari katika mwaka wa fedha 
2021/2022 ikiwa ni sehemu ya 
utekelezaji wa majukumu yake 
kwa mujibu wa Sheria ya Tume ya 
Utumishi wa Walimu Sura 448.

Taarifa hiyo imetolewa na Afisa 
Maadili na Nidhamu ya Walimu 
wa Wilaya ya Kigamboni, Mwl. 
Joyce Mwanga kwa niaba ya 
Kaimu Katibu Msaidizi wa wilaya 
hiyo wakati jarida la Sauti ya TSC 
lilipofanya ziara wilayani hapo 
hivi karibuni.

Mwl. Mwanga alieleza kuwa 
katika idadi hiyo ya walimu 
waliopandishwa madaraja 44 ni 
wa shule za msingi na walimu 
55 ni wa shule za sekondari 

huku akieleza kuwa malamiko 
ya walimu yaliyokuwepo 
miaka ya nyuma kutokana na 
kutopandishwa madaraja sasa 
yamekwisha.

“Katika walimu 44 wa shule 

za msingi tuliowapandisha, 14 
ni wanaume na 30 ni wanawake 
na katika walimu 55 wa shule 
za sekondari 30 ni wanaume na 
25 ni wanawake. Kwa upande 
wa Wilaya yetu, malalamiko ya 
walimu yamepungua sana, miaka 
ya nyuma asilimia kubwa ya 
malalamiko ya walimu yalikuwa 
yanahusu kutopandishwa 
madaraja licha ya kuwa na sifa, 
lakini kwa sasa malalamiko hayo 
hayapo tena,” alisema.

Aliendelea kufafanua kuwa 
kutokana na Serikali kuwajali 
walimu na kuwatimizia mahitaji 
yao kwa wakati, walimu wilayani 
hapo wamekuwa na morali 
ya kufanya kazi kwa bidii kitu 
ambacho kimesababisha 
wanafunzi kufundishwa kwa 
bidii huku nidhamu ya walimu 
ikiendelea kuimarika.

“Walimu wengi wanafanya 
kazi kwa kujituma hasa baada ya 
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HABARI 22
WALIMU 99 WAPANDISHWA VYEO KIGAMBONI

Afisa wa TSC Wilaya ya Kigamboni anayeshughulikia Maadili na 
Nidhamu ya Walimu, Joyce Mwanga (kushoto) akitoa taarifa ya 
utekelezaji wa majukumu ya ofisi hiyo kwa Mkuu wa Kitengo cha 
Mawasiliano ya Serikali kutoka TSC Makao Makuu, Gerard Chami 
wakati wa ziara iliyofanywa na Chami katika ofisi za TSC Kigamboni 

hivi karibuni.

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali kutoka TSC Makao 
Makuu, Gerard Chami (kulia) akiongea na Afisa wa TSC Wilaya ya 
Kigamboni anayeshughulikia Maadili na Nidhamu ya Walimu, Joyce 
Mwanga wakati wa ziara iliyofanywa na Chami katika ofisi za TSC 

Kigamboni hivi karibuni.



kuona namna Serikali ya Awamu 
ya Sita chini ya Rais Samia 
Suluhu Hassan inavyotatua 
changamoto zao pamoja na 
kuboresha miundombinu ya 
elimu. Ukiangalia hata kwa 
upande wa nidhamu, walimu 
wetu wanatekeleza wajibu wao 
kwa mujibu wa taratibu, kwa kiasi 
kikubwa mashauri ya nidhamu 
yamepungua,” alifafanua.

Kwa upande wa kubadilishia 
walimu kazi/cheo baada ya 
kujiendeleza kielimu, Afisa huyo 
alieleza kuwa ofisi hiyo tayari 
imepokea maombi 33 ya walimu 
wakiomba kubadilishiwa vyeo 
katika ngazi mbalimbali ambapo 
alieleza kuwa maombi 28 ni ya 
walimu wa shule za msingi na 5 ni 
ya wamimu wa shule za sekondari.

“Kwa zoezi la hivi karibuni kwa 
kuwa waliokuwa wameomba 
tuliwabadilishia katika zoezi 
lililofanyika mwezi Juni hadi 
Oktoba, 2021. Hata hivyo, kwa 
sasa tayari tumepokea maombi 

33 ya walimu wanaotaka 
kubadilishiwa cheo na 
tutayafanyia kazi kwa mujibu wa 
taratibu ili tuwabadilishie kwa 
wakati”, alieleza.

Ofisi hiyo inajivunia kuwa 

walimu wengi katika Wilaya hiyo 
wamekuwa na uelewa kuhusu 
Sheria, Kanuni na Taratibu za 
Utumishi wa Walimu kutokana 
na kazi kubwa ya kutoa elimu 
inayofanywa na watumishi wa 
TSC katika wilaya hiyo.

“Tumewafikia walimu wengi 
na kuwapa elimu juu ya sheria 
kanuni na taratibu za utumishi 
wa walimu, hata kwenye Wiki ya 
Utumishi wa Umma iliyofanyika 
mwezi Juni, 2022 tulizunguka na 
Afisa Utumishi na tuliwakusanya 
walimu kwenye Kata na 
tulizungumza nao kuhusu haki na 
wajibu wao,” alisema. 

Wilaya ya Kigamboni ina 
jumla ya shule za serikali 50 
ambapo shule za msingi ni 35 na 
sekondari ni 15 huku shule hizo 
zikihudumiwa na jumla ya walimu 
1125 ambapo walimu 648 ni wa 
shule za msingi na walimu 477 ni 
wa sekondari.
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HABARI 23
WALIMU 99 WAPANDISHWA VYEO KIGAMBONI

Afisa wa TSC Wilaya ya Kigamboni, Melkizedeck Ruambo (kushoto) 
akiongea jambo na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali 
kutoka TSC Makao Makuu, Gerard Chami hivi karibuni katika ofisi za 

TSC Kigamboni.

Watumishi wa TSC Wilaya ya Kigamboni, Melkizedeck Ruambo 
(kushoto) na Joyce Mwanga (katikati) wakimsikiliza Mkuu wa Kitengo 
cha Mawasiliano ya Serikali kutoka TSC Makao Makuu, Gerard 
Chami wakati wa ziara ya Chami katika ofisi ya TSC Kigamboni hivi 

karibuni.



Na Mwandishi wetu – Mbeya. 

Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC) iliendelea 
kupokea idadi kubwa ya 
wateja wanaotembelea 

banda lake lililokuwa ndani 
Uwanja wa John Mwakangale 
katika maonesho ya Nanenane 
yaliyofanyika Kitaifa jijini Mbeya.

Idadi ya watu waliotembelea 
banda hilo imeendelea 
kuongezeka kutokana na 
ubora wa huduma zilizokuwa 
zinazotolewa na watumishi wa 
TSC kwenye banda la Tume hiyo 
inayosimamia Ajira, Maadili na 
Maendeleo ya Walimu wa Shule 
za Msingi na Sekondari walio 
kwenye Utumishi wa Umma 
ambao idadi yao ni zaidi ya nusu 
ya watumishi wa Umma nchini.

Watumishi wanaotoa huduma 
kwenye banda hilo ni Mecktildis 
Kapinga ambaye ni Mkurugenzi 
Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya 
Walimu, Efraem Kamendu, Kaimu 
Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya 
ya Mbeya, Donatus Nungu, Afisa 
Sheria pamoja na Asha Lubuva 
ambaye ni Afisa anayeshughulikia 
Maadili na Nidhamu ya Walimu 
kutoka TSC Makao Makuu.

Baadhi ya wateja waliofika 
kwenye banda la TSC walieleza 
kuwa walitembelea banda 
hilo baada ya kupata taarifa 
kutoka kwa wenzao ambao ni 
walimu walioridhishwa na elimu 
waliyoipata pamoja na kutatuliwa 
changamoto za kiutumishi 
zilizokuwa zinawakabili. 

“Kuna wenzetu walikuja 

jana walikuwa na changamoto 
za kiutumishi, walitueleza 
kuwa walipokelewa vizuri, 
wakasikilizwa na kupatiwa 
ufumbuzi wa changamoto zao. 
Lakini pia walituambia walipatiwa 
elimu ya mambo mbalimbali 
yanayohusu utumishi wa 
mwalimu ambayo hawakuwa 
na uelewa nayo. Hivyo, na sisi 
tukaona tufike wenyewe kwa 
kuwa tunahitaji huduma pamoja 
na kupata uelewa mpana juu ya 
utumishi wetu,” alisema mmoja 
wa wateja ambaye ni mwalimu.

Baada ya kupatiwa huduma, 
wateja hao walionesha 
kuridhishwa na namna 
changamoto zao zilivyofanyiwa 
kazi pamoja na kupatiwa elimu 
zaidi ya masuala ya kiutumishi 
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Mtumishi wa TSC, Mecktildis Kapinga (aliyening’iniza kitambulisho) akitoa maelezo kwa wateja waliotembelea 
maonesho ya Nanenane jijini Mbeya. Pembeni yake ni Afisa Sheria wa TSC, Donatus Nungu.

Wateja wakiendelea kuhudumiwa wakati wa Maonesho ya Nanenane yaliyofanyika jijini Mbeya hivi karibuni.

UBORA WA HUDUMA ZA TSC WAWA KIVUTIO 
KWA WATEJA MAONESHO YA NANENANE



huku wakiahidi kuwa mabalozi 
wazuri wa kuwahabarisha 
wenzao ili wafike kwenye banda 
hilo kupata huduma za TSC.

“Tumehudumiwa vizuri na pia 
tumepatiwa elimu ya mambo 
mengi ambayo hatukuwa na 
uelewa nayo. Elimu tuliyoipata 
hapa itatusaidia kutekeleza 
majukumu yetu ya ualimu, 
hivyo tutazingatia sheria, kanuni 
na taratibu katika kufundisha 
wanafunzi,” alieleza mmoja wa 
wateja waliotembelea banda hilo.

Mbali na kutembelewa na 
walimu, banda la TSC limeendelea 
kuwa kivutio kwa wateja wa aina 
mbalimbali ambao wanafika kwa 
lengo la kupata uelewa juu ya 
kazi zinazofanywa na Tume hiyo 
kwa mujibu wa Sheria ya Tume 
ya Utumishi wa Walimu Sura 448 
pamoja na Kanuni zake za mwaka 
2016.
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Mwonekano wa banda ambalo TSC ilikuwemo wakati wa Maonesho ya Nanenane yaliyofanyika jijini Mbeya.

UBORA WA HUDUMA ZA TSC WAWA KIVUTIO 
KWA WATEJA MAONESHO YA NANENANE

Wateja wakiendelea kuhudumiwa wakati wa Maonesho ya Nanenane 
yaliyofanyika jijini Mbeya hivi karibuni.
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Na Mwandishi wetu – Rungwe.

Katibu wa Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Paulina 
Nkwama ametembelea 
ofisi ya TSC Wilaya ya 

Rungwe iliyopo Mkoa wa Mbeya 
na kutoa muda wa wiki moja 
kwa watumishi wa ofisi hiyo 
kuwasilisha kwake taarifa ya 
utekeezaji wa majukumu ya 
ofisi hiyo kwa mwaka wa fedha 
2021/2022.

Nkwama ametoa agizo hilo 
hivi karibuni wilayani hapo 
alipofanya ziara kwa lengo la 
kufanya ufuatiliaji wa namna 
wilaya hiyo inavyowahudumia 
walimu wa shule za Msingi na 
Sekondari za Serikali kwa mujibu 
wa Sheria ya Tume ya Utumishi 
wa Walimu Sura 448 na Kanuni 
zake za mwaka 2016. 

Akiwa ofisini hapo, Nkwama 
alionesha kutoridhishwa na taarifa 
ya utekelezaji wa majukumu ya 
ofisi hiyo iliyotolewa na mtumishi 
wa TSC Wilaya ya Rungwe, Paul 
Kazinde kutokana na kuwepo 
kwa mkanganyiko wa takwimu 

huku alieleza kuwa taarifa hiyo 
haikuzingatia mwongozo wa 
uwasilishaji wa taarifa uliotolewa 
na TSC Makao Makuu. 

“Kwa kweli sijaridhishwa na 
namna taarifa yenu mlivyoiandaa, 
tulileta kwenu mwongozo 
wa namna ya kuandaa taarifa 
lakini hapa hamjazingatia. Hata 
takwimu mnazotoa hazipo sawa, 

zingatieni utaratibu uliotolewa 
kwani ni njia rahisi ya kuandaa 
taarifa inayokidhi mahitaji. Hivyo, 
ninawapa wiki moja muwasilishe 
kwangu taarifa iliyokamilika 
na iliyozingatia mwongozo 
unaotumika,” alisema Nkwama.

Kiongozi huyo aliendelea 
kueleza kuwa Ofisi za Wilaya 
zinatakiwa kuwa kimbilio la 
walimu na hivyo ni wajibu wa 
watumishi wa TSC ngazi ya Wilaya 
kuhakikisha wanachukua jukumu 
la kufuatilia masuala ya walimu 
kwenye mamlaka nyingine na 
hatimaye kutoa mrejesho kwa 
mwalimu husika ili kuondoa kero 
na usumbufu kwa mwalimu.

“Tunataka mwalimu 
anapowasilisha hoja yake sisi 
ndio tunajukumu la kwenda 
kugonga milango ya ofisi zingine 
kufuatilia hoja yake. Hatupaswi 
kuanza kumwambia mwalimu 
fuatilia mwenyewe. Siyo sawa 
kuona mwalimu anaacha jukumu 
lake la kufundisha wanafunzi 
anahangaika kwenye ofisi 
mbalimbali kufuatilia masuala 

KATIBU TSC ATOA WIKI MOJA KWA TSC 
WILAYA YA RUNGWE KUWASILISHA TAARIFA 

YA UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU YAKE
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yake mwenyewe wakati TSC 
tupo. Tunapaswa tubadilike na 
tuache tabia ya kufanya kazi kwa 
mazoea,” alisema Katibu huyo. 

Pamoja na hayo, Katibu huyo 
alionesha na kuridhishwa na 
namna Wilaya hiyo ilivyofanya kazi 
ya kutoa elimu kwa walimu kitu 
ambacho kimesababisha hali ya 
nidhamu kuimarika na kupungua 
kwa mashauri ya nidhamu huku 
akieleza kuwa jitihada zaidi 
zinahitajika ili walimu wawajibike 
zaidi katika kutoa huduma kwa 
wanafunzi. 

“Ninawapongeza kwa namna 
mnavyotoa elimu kwa walimu, 
nimefurahi kusikia mmewafikia 
walimu wengi na kuwapa elimu 
juu ya masuala yanayohusu 
utumishi wao. Tunapaswa 
kuwahamasisha zaidi walimu ili 
waweze kuwajibika kikamilifu 
katika kufundisha wanafunzi. 
Wakati mwingine unaweza 
ukajisifu kuwa walimu wamepata 
elimu na wananidhamu nzuri 
lakini kama wanafunzi hawafaulu 
kazi yetu inakuwa haijakamika,” 
alisema Nkwama.

Kiongozi huyo pia alitembeleea 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe 
ambapo alifanya mazungumzo 
na Mwanasheria wa Halmashauri 
hiyo ambaye alikuwa 
anamwakilisha Mkurugenzi 
Mtendaji wa Halmashauri hiyo.

Katika mazungumzo yao, 

Katibu wa TSC alieleza umuhimu 
wa Ofisi ya Mkurugenzi ambaye 
ndiye mwajiri wa mwalimu 
kufanya kazi kwa karibu na Ofisi 
ya TSC Wilaya kama ilivyoelezwa 
katika Kifungu cha 14 (3) cha 
Sheria ya Tume ya Utumishi wa 
Walimu Na. 25 ya Mwaka 2015.

KATIBU TSC ATOA WIKI MOJA KWA TSC 
WILAYA YA RUNGWE KUWASILISHA TAARIFA 

YA UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU YAKE
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HABARI PICHANI

Katibu Mkuu Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, Dkt. Francis Michael (wa nne kutoka kushoto) akiwa na 
viongozi wengine wa elimu wakati akifungua mashindano ya michezo katika shule za Sekondari (UMISSETA) 

Agosti 11, 2022 mjini Tabora. Wa pili kutoka kushoto ni Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama.

Picha ya pamoja kati ya viongozi wa elimu na wanafunzi wachezaji mara baada ya ufunguzi wa mashindano 
ya michezo katika shule za Sekondari (UMISSETA) yaliyofanyika hivi karibuni mjini Tabora.
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Picha ya pamoja ya viongozi mbalimbali wa elimu 
wakati wa ufunguzi wa mashindano ya michezo katika 
shule za Sekondari (UMISSETA) yaliyofanyika hivi 

karibuni mjini Tabora.

HABARI PICHANI

Picha ya pamoja kati ya viongozi wa elimu na waamuzi 
wa michezo mbalimbali wakati wa mashindano ya 
michezo katika shule za Sekondari (UMISSETA) 

yaliyofanyika hivi karibuni mjini Tabora.

Picha ya pamoja ya viongozi mbalimbali wa elimu 
wakati wa ufunguzi wa mashindano ya michezo katika 
shule za Sekondari (UMISSETA) yaliyofanyika hivi 

karibuni mjini Tabora.

Katibu Mkuu Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, 
Dkt. Francis Michael (kushoto) akisalimiana na 
Katibu wa TSC, Mwl. Paulina Nkwama wakati wa 
ufunguzi wa mashindano ya michezo katika shule za 
Sekondari (UMISSETA) yaliyofanyika hivi karibuni 

mjini Tabora.
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Wanafunzi wa shule za Sekondari wakiwa kwenye 
burudani wakati wa ufunguzi wa mashindano ya 
michezo katika shule za Sekondari (UMISSETA) 

yaliyofanyika hivi karibuni mjini Tabora.

Wanafunzi wa shule za Sekondari wakiwa kwenye 
burudani wakati wa ufunguzi wa mashindano ya 
michezo katika shule za Sekondari (UMISSETA) 

yaliyofanyika hivi karibuni mjini Tabora.

Naibu Katibu Mkuu 
(elimu) Ofisi ya Rais Tawala 
za Mikoa na Serikali za 
Mitaa, Dkt. Charles Msonde 
(kulia) akifurahia jambo 
na Katibu wa TSC, Mwl. 
Paulina Nkwama (kushoto) 
pamoja na Katibu Tawala wa 
Mkoa wa Tabora, Dkt. John 
Mboya (katikati) wakati wa 
wa ufunguzi wa mashindano 
ya michezo katika shule za 
Sekondari (UMISSETA) 
yaliyofanyika hivi karibuni 

mjini Tabora.

Katibu wa TSC, Mwl. 
Paulina Nkwama (kushoto) 
akisalimiana na Katibu 
Tawala wa Mkoa wa Tabora, 
Dkt. John Mboya wakati wa 
wa ufunguzi wa mashindano 
ya michezo katika shule za 
Sekondari (UMISSETA) 
yaliyofanyika hivi karibuni 

mjini Tabora.

HABARI PICHANI



Na Mwandishi Wetu–Kinondoni.

Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC) Wilaya ya 
Kinondoni inajivunia 
kutokana na walimu wa 

Wilaya hiyo kufanya kazi kwa bidii, 
weledi na uzalendo kitu ambacho 
kimefanya Wilaya kufanya vizuri 
katika taaluma kwa wanafunzi wa 
shule za msingi na sekondari.

Imeelezwa kuwa katika 
matokeo ya mitihani ya taifa kwa 
mwaka 2021 ufaulu wa wanafunzi 
wa shule za msingi ulikuwa zaidi 
ya asilimia 98 huku ufaulu wa 
shule za sekondari kwa kidato cha 
nne ulikuwa ni zaidi ya asilimia 
91 na ufaulu wa sekondari kwa 
kidato cha sita ulikuwa ni zaidi ya 
asilimia 97. 

Hayo yameelezwa na Kaimu 
Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya 
ya Kinondoni, Theobald Kilindo 
wakati akifafanua taarifa ya 
utekelezaji wa majukumu ya ofisi 
hiyo kwa Mkuu wa Kitengo cha 
Mawasiliano ya Serikali, Gerard 
Chami wakati ziara iliyofanywa 
na Mkuu huyo wa Kitengo katika 

Wilaya ya Kinondoni hivi karibuni.
Kilindo alieleza kuwa ufaulu 

wa wanafunzi ni kutokana na 
walimu wa Wilaya hiyo kufanya 
kazi katika mazingira mazuri 
kutokana na kuhudumiwa vizuri 
na TSC katika nyanja mabalimbali 
za kiutumishi ikiwa ni moja ya 
mikakati ya Serikali ya Awamu ya 

Sita inayoongozwa na Rais Samia 
Suluhu Hassan katika kuboresha 
maslahi na mazingira ya kazi kwa 
walimu. 

“Kwa mwaka 2021 kwa upande 
wa shule za Msingi tumeshika 
nafasi ya kwanza Kimkoa na nafasi 
ya pili Kitaifa na kwa upande wa 
shule za sekondari tumeshika 

HABARI 31

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)                            SEPTEMBA 2022

Kaimu Katibu Msaidizi wa Tume ya utumishi wa Walimu (TSC) 
Wilaya ya Kinondoni, Theobald Kilindo (kushoto) akiwasilisha taarifa 
ya utekelezaji wa majukumu ya ofisi hiyo kwa Mkuu wa Kitengo cha 
Mawasiliano ya Serikali, Gerard Chami (kulia) hivi karibuni katika ofisi 

za TSC Kinondoni.

TSC KINONDONI YAJIVUNIA UFAULU 
MZURI SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali, 
Gerard Chami (kulia) akisisitiza jambo wakati wa 
kikao chake na Kaimu Katibu Msaidizi wa Tume ya 
Utumishi wa Walimu (TSC) Wilaya ya Kinondoni, 
Theobald Kilindo (kushoto) kilichofanyika hivi 

karibuni katika ofisi za TSC Kinondoni.

Watumishi wa TSC Wilaya ya Kinondoni  
wakimsikiliza kwa makini Mkuu wa Kitengo cha 
Mawasiliano ya Serikali, Gerard Chami (wa kwanza 
kushoto) wakati wa kikao kilichofanyika katika ofisi 

za TSC Kinondoni hivi karibuni.



nafasi ya kwanza Kimkoa. Ufaulu 
huu wa wanafunzi ni matunda ya 
jitihada za Rais wetu Mhe. Samia 
Suluhu Hassan katika kutatua 
changamoto za watumishi 
wakiwemo walimu ambapo na 
sisi TSC tumekuwa mstari wa 
mbele katika kutoa huduma bora 
kwa walimu wetu,” alisema.

Alieleza kuwa TSC imekuwa 
ikiendelea kusimamia utumishi 
wa walimu ikiwemo ajira, 
upandishaji vyeo, kubadilishia 
vyeo walimu wanaojiendeleza 
kielimu, kusimamia maadili 
na nidhamu kwa walimu, 
kushughulikia malalamiko 
mbalimbali ya walimu pamoja na 
masuala yote yanayotekelezwa 
na TSC kwa mujibu wa Sheria ya 
Tume ya Utumishi wa Walimu Na. 
25 ya mwaka 2015 na Kanuni zake 
za mwaka 2016.

Akizungumzia kuhusu ajira 
Kilindo alisema kwa mwezi 
Julai, 2022 jumla ya walimu 31 
waliapangiwa vituo vya kazi 
katika Wilaya hiyo ambapo katika 
idadi hiyo walimu wawili (2) ni wa 
shule za msingi na walimu 29 ni 

wa shule za sekondari. 
Kwa upande wa maendeleo ya 

walimu, Kilindo alisema kuwa kwa 
mwaka wa fedha 2021/2022 jumla 
ya walimu 569 walipandishwa 
vyeo ambapo walimu 351 ni wa 
shule za msingi na waimu 218 
ni wa shule za sekondari huku 
walimu 88 wa shule za msingi na 
watatu (3) wa shule za sekondari 
wakibadilishiwa vyeo baada ya 
kijiendeleza kielimu.

Kwa upande wa nidhamu 
Kaimu Katibu Msaidizi huyo 
alieleza kuwa walimu wilayani 
hapo wanaendelea kutekeleza 
majukumu yao kwa weledi 
kwa kuzingatia sheria, kanuni 
na taratibu za kiutumishi kitu 
ambacho kimefanya Wilaya hiyo 
kuwa na idadi ndogo ya mashauri 
ya nidhamu ya walimu.

“Tukiachana na mashauri 
yanayohusu kughushi ambayo 
yalitokana na zoezi kuondoa 
watumishi wa umma ambao 
hawakuwa na vyeti halali 
lililofanyika nchi nzima, mashauri 
mengine kwa mwaka 2019/2020 
yalikuwa 12, mwaka 2020/2021 

yalikuwa 16, mwaka 2021/2022 
yalikuwa 5. Kwa kweli tunaona 
kuwa walimu wanaendelea 
kuimarika kinidhamu,” alisema.

Pamoja na nidhamu kuwa 
nzuri, Kilindo alisema kuwa 
wapo waalimu wachache ambao 
bado wanakwenda kinyume na 
maadili ya kazi ya ualimu huku 
akieleza kuwa kosa la utoro kazini 
linaongoza ambapo alieleza 
sababu za utoro huo kuwa ni 
walimu kukopa kupita kiasi na 
kushindwa kurejesha mikopo kitu 
ambacho kinawafanya waondoke 
kwenye vituo vya kazi kwa 
kuogopa kufwata na kuchukuliwa 
hatua na wanaowadai. 

Alieleza kuwa ofisi yake 
inaendelea kutoa elimu kwa 
walimu ili kujiepusha na makosa 
ya kinidhamu huku akieleza 
kuwa wale wanaoshindwa 
kufuata taratibu za kiutumishi 
wataendelea kuchukuliwa 
hatua kwa mujibu wa sheria 
ili kuhakikisha Wilaya hiyo 
inaendelea kufanya vizuri katika 
elimu.

HABARI 32

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)                            SEPTEMBA 2022

Watumishi wa TSC   Wilaya ya Kinondoni wakimsikiliza kwa makini Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano 
ya Serikali, Gerard Chami (wa kwanza kushoto) wakati wa kikao kilichofanyika katika ofisi za TSC 

Kinondoni hivi karibuni.

TSC KINONDONI YAJIVUNIA UFAULU 
MZURI SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI



Na Mwandishi wetu – Tabora.

Katibu wa Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Paulina 
Nkwama amewaagiza 
watumishi wa TSC kwenye 

ngazi ya wilaya kuweka mkazo 
katika kutoa elimu kwa walimu 
juu ya taratibu na umuhimu wa 
kubadilisha cheo/kazi baada ya 
kujiendeleza kielimu.

Nkwama ametoa kauli hiyo 

wakati wa ziara yake katika ofisi ya 
TSC Wilaya ya Uyui mkoani Tabora 
aliyoifanya hivi karibuni kwa 
lengo la kuona namna ofisi hiyo 
inavyotoa huduma kwa walimu 
wa shule za msingi na sekondari 
za Serikali kwa mujibu wa Sheria 
ya Tume ya Utumishi wa Walimu 
Na. 25 ya mwaka 2015 na Kanuni 
zake za mwaka 2016.

Katibu alitoa agizo hilo baada 

ya kupokea taarifa ya utekelezaji 
wa majukumu ya ofisi hiyo kwa 
mwaka wa fedha 2021/2022 
kutoka kwa Kaimu Katibu Msaidizi 
wa TSC wa Wilaya ya Uyui, Henry 
Wamara ambapo alielezwa kuwa 
hakuna mwalimu aliyebadilishiwa 
kazi/cheo licha ya kuwa wapo 
waliopewa ruhusa na mwajiri 
wakaenda kusoma na kuhitimu 
masomo yao. 
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WATUMISHI TSC WAAGIZWA KUTOA ELIMU KWA 
WALIMU JUU YA KUBADILISHIWA KAZI/CHEO

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama akimuonesha 
Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya 
Uyui, Henry Wamara moja kati ya vibabu vitatu 
vilivyozinguliwa na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania hivi karibuni ikiwa ni 
mwendelezo wa kufanya maboresho kwenye Sekta ya 

Elimu nchini.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), 
Paulina Nkwama akizungumza na Kaimu Katibu 
Msaidizi wa TSC Wilaya ya Uyui, Henry Wamara 
wakati Katibu huyo wa TSC alipofanya ziara wilayani 

Uyui hivi karibuni.

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama akimsomea 
Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Uyui, 
Henry Wamara mwongozo mpya unaohusu masuala 
ya uteuzi wa wakuu wa shule za msingi na sekokari 
ambapo TSC ni mjumbe wa kamati ya kupendekeza 

majina kwa ajili ya uteuzi.

Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya ya Uyui, 
Henry Wamara akiwasilisha taarifa ya utekelezaji 
wa wajukumu ya ofisi hiyo kwa mwaka wa fedha 
2021/2022 kwa Katibu wa TSC, Paulina Nkwama 
(hayupo pichani) wakati Katibu wa TSC alipofanya 

ziara wilayani hapo hivi karibuni.



Wamara alisema kuwa sababu 
ya walimu kumaliza masomo 
na kuficha vyeti badala ya 
kuviwasilisha kwa mwajiri ni 
kutokana na dhana iliyojengeka 
kuwa mwalimu anapobadilishiwa 
cheo anachelewa kupanda daraja 
bila kuzingatia faida za mbeleni 
na fursa mbalimbali anazoweza 
kupata ikiwa atawekwa katika 
muundo wake kwa usahihi 
kulingana na kiwango cha elimu 
alichonacho.

Nkwana alisema kuwa lengo 
la mwajiri kumruhusu mwalimu 
kwenda masomoni ni kumsaidia 
kuongeza ujuzi na maarifa katika 
eneo lake analofanyia kazi na 
inatarajiwa kuwa mwalimu 
huyo anapohitimu masomo 
yake atabadilishiwa muundo na 
kuweka katika cheo anaostahili 
kwa mujibu wa taratibu za 
utumishi.

Alifafanua kuwa ni wajibu wa 
mwalimu kuwasilisha vyeti vyake 
mara baada ya kuhitimu masomo 
yake ili Serikali iweze kufanya 
maboresho katika Ikama yake 
kwa kadiri inavyohitajika.

“Tunapaswa kuongeza juhudi 
za kuwaelimisha walimu kujua 
umuhimu na fursa wanazoweza 
kuzipata kwa kubadilishiwa 
muundo. Kuna faida nyingi kwa 
mwalimu kubadilishiwa kazi/
cheo, lakini wengi wao bado 
hawajapata elimu hiyo ndiyo 
maana mtu amehitimu masomo 
yake lakini hataki kuwasilisha 
vyeti kwa mwajiri anaona kana 
kwamba akibadilishiwa muundo 
maendeleo ya utumishi wake 
yanasimama, jambo ambalo sio la 
kweli kabisa,” alisema Nkwama.

Aliongeza kuwa, “Tunapaswa 
kuwa karibu na mwajiri ili pale 
mwalimu anaporuhusiwa 
kwenda masomoni sisi tuanaanza 
maandalizi ya kumuweka 
kwenye taratibu za kumbadilishia 
cheo na pale anaporudi tu 
tunamkumbusha mwajiri 
amwandikie barua ili awasilishe 
vyeti vyake na sisi TSC mara 
moja tunambadilishie cheo bila 
kuchelewa kwani ndio utaratibu.”

Katibu huyo alifafanua kuwa 
Serikali imeamua kufanya 
mapinduzi makubwa kwenye 

sekta ya elimu kwa kuhakikisha 
wanafunzi wa shule za msingi 
na sekondani wanapata ujuzi na 
mwalimu anapaswa kupimwa kwa 
namna wanafunzi wanavyoelewa 
kile wanachofundishwa, hivyo 
walimu wanajiendeleleza 
kielemu ili kuongeza ufanisi 
wa kazi yao katika kuwasaidia 
wanafunzi kuelewa vizuri kile 
wanachofundishwa.

“Moja ya njia za kufanya 
wanafunzi wetu wapate ujuzi 
kama ilivyokudiwa ni kuhakikisha 
kila mwalimu anapata kile 
anachostahili kwa mujibu wa 
sheria. Hivyo, ni wajibu wetu 
kuwaelimisha wajue umuhimu 
wa kuwekwa katika vyeo vyao 
sahihi kwa mujibu wa muundo 
wa utumishi wao. Tusipowasaidia 
walimu na kuwahudumia vizuri 
hawataweza kutoa huduma 
tunayotamani waitoe kwa 
wanafunzi,” alisema Nkwama. 

Awali, akiwasilisha taarifa ya 
ofisi yake, Wamara alieleza kuwa 
Wilaya ya Uyui ina jumla ya shule 
177 ambapo katika idadi hiyo 
shue 150 ni za msingi na 27 ni 
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WATUMISHI TSC WAAGIZWA KUTOA ELIMU KWA 
WALIMU JUU YA KUBADILISHIWA KAZI/CHEO

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama akiongea na 
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Uyui, Hemed Magaro (hayupo pichani) wakati wa 
ziara yake aliyoifanya wilayani Uyui hivi karibuni.

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Uyui, Hemed Magaro akiongea na Katibu wa TSC, 
Paulina Nkwama (hayupo pichani) wakati Katibu 
wa TSC alipofanya ziara wilayani Uyui hivi karibuni.



za sekondari huku akieleza kuwa 
wilaya hiyo ina walimu 1432 wa 
shule za msingi na walimu 403 
wa shule za sekondari na hivyo 
kufanya jumla ya walimu wilayani 
hapo kuwa1835.

“Ofisi imesimamia na kukagua 
ujazaji wa mikataba ya ajira kwa 
walimu 169 ambapo walimu 
68 walisajiliwa na hatimaye 
kuthibitishwa kazini na walimu 
101 ambao wameajiriwa mwezi 
Juni, 2022 taratibu za kuwasajili 
zinaendelea,” alisema Wamara.

Kaimu Katibu Msaidizi huyo 
aliendelea kueleza kuwa kwa 
mwaka wa fedha 2021/2022 
Wilaya hiyo imewapandisha 
madaraja walimu 226 ambapo 
walimu 193 ni wa shule za msingi 
na walimu 33 ni wa shule za 
sekondari.

Kwa upande wa mashauri ya 
nidhamu, kiongozi huyo alieleza 
kuwa jumla ya mashauri 15 
yalipokelewa ambapo mashauri 
12 yalihusu utoro na mashauri 3 

yalihusu uhusiano wa kimapenzi 
huku akieleza kuwa katika 
mashauri yaliyopokelewa, 12 
yamehitimishwa na mashauri 3 
yapo katika hatua za mwisho za 
kuhitimishwa.

Wamara alieleza changamoto 
zinazoikabili ofisi hiyo kuwa ni 
upungufu wa watumishi ambapo 
kwa sasa ofisi ina watumishi 
wawili tu na hivyo alimuomba 
Katibu wa TSC kuona namna ya 
kuongeza watumishi ili ofisi hiyo 
iweze kuongeza ufanisi katika 
kutoa huduma kwa walimu.

“Pamoja na upungufu wa 
watumishi kuwa changamoto 
kubwa, kutokuwepo kwa chombo 
cha usafiri ni kikwazo kikubwa 
katika utekelezaji wa majukumu 
yetu kwa ufanisi. Ukiangalia 
Wilaya hii ni kubwa ikilinganishwa 
na wilaya zingine za Mkoa huu, 
hivyo kuna changamoto kubwa 
katika kuzifikia shule. Ninaomba 
pia Katibu uone namna ya 
kutusaidia ili tuweze kupata 

usafiri wa kutuwezesha kuzifikia 
shule zetu kwa wakati,” Alisema 
Wamara.  

Akijibu maombi hayo, Katibu 
wa TSC aliahidi kufanyia kazi 
suala la upungufu wa watumishi 
ili ofisi hiyo iweze kutoa huduma 
kwa ubora unaotakiwa huku 
kwenye suala la usafiri akieleza 
kuwa ofisi za TSC zinapaswa 
kuendelea kushirikiana na ofisi ya 
Mkurugenzi na kutumia vyombo 
vya usafiri kama ilivyoelekezwa 
na Waziri pamoja na Katibu Mkuu 
wa Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa 
na Serikali za Mitaa (TAMISEMI). 

Pamoja na ziara yake kwenye 
ofisi hiyo, Nkwama alikutana 
na Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Uyui, 
Hemed Magaro ambapo walijadili 
masuala mbalimbali ya kuongeza 
ushirikiano katika kuwahudumia 
walimu ili wanafunzi wa wilaya 
hiyo waweze kufanya vizuri zaidi 
katika mitihani yao.
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WATUMISHI TSC WAAGIZWA KUTOA ELIMU KWA 
WALIMU JUU YA KUBADILISHIWA KAZI/CHEO

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (katikati) akiwa 
katika picha ya pamoja na Mkurugenzi Mtendaji 
wa Halmashauri ya Wilaya ya Uyui, Hemed Magaro 
(kulia) pamoja na Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC 
Wilaya ya Uyui, Henry Wamara (kushoto) wakati wa 
ziara ya Katibu wa TSC aliyoifanya wilayani hapo 

hivi karibuni.

Katibu wa TSC, Paulina Nkwama (kulia) na Katibu 
Tawala wa Wilaya ya Uyui, Moses Tesha (katikati) 
wakimsikiliza Kaimu Katibu Msaidizi wa TSC Wilaya 
ya Uyui, Henry Wamara wakati wa ziara ya Katibu 

wa TSC aliyoifanya wilayani Uyui hivi karibuni.
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Mteja aliyetembelea banda la TSC akitoa maelezo 
yake kwenye maonesho ya Nanenane yaliyofanyika 

jijini Mbeya.
Wateja wakiendelea kuhudumiwa wakati wa maonesho 
ya Nanenane yaliyofanyika jijini Mbeya hivi karibuni.

HABARI PICHANI

Mkurugenzi Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya 
Walimu wa TSC, Mecktildis Kapinga (mwenye 
kitambulisho) akiendela kutoa huduma kwa wateleja 
waliotembelea banda la TSC wakati wa Maonesho ya 

Nanenane yaliyofanyika jijini Mbeya.

Picha ya pamoja ya Watumishi wa OR – TAMISEMI 
na Taasisi zake waliohudhuria maonesho ya 

Nanenane jijini Mbeya.

Mkurugenzi Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya 
Walimu wa TSC, Mecktildis Kapinga akipitia 
nyaraka zilizowasilishwa na mteja wakati wa 
maonesho ya Nanenane yaliyofanyika jijini Mbeya 

hivi karibuni.

Watumishi wa TSC (wenye vitambulisho) 
wakimsikiliza mteja.



Na. Mwandishi Wetu – Mbeya

Mkuu wa Wilaya ya 
Namtumbo Mhe. 
Dkt Julius Ningu 
ameipongeza Tume 

ya Utumishi wa Walimu (TSC) 
kwa kuendelea kusimamia 
ajira, maadili, maendeleo na 
maslahi mbalimbali ya walimu 
kitu ambacho kimesaidia kuleta 
utulivu kwa walimu nchini.

Mkuu huyo wa Wilaya alitoa 
pongezi hizo Agosti 5, 2022 
alipotembelea banda la TSC 
katika maonesho ya Nanenane 
yaliyofanyika jijini Mbeya huku 
akieleza kuwa TSC ina wajibu wa 
kuhakikisha kero ndogondogo 
zinazowakabili walimu 
zinafanyiwa kazi ili waendelee 
kuwa na moyo wa kutumikia Taifa 
lao.

Aliongeza kuwa Sekta ya 
Elimu imeendelea kuimarika 
kutokana na jitihada mbalimbali 

zinazofanywa na Serikali ikiwa 
ni pamoja na usimamizi mzuri 
unaofanywa na TSC katika 
kuwaelimisha walimu juu ya 
sheria, kanuni na taratibu za 

Utumishi wa Walimu na matokeo 
ya jitihada hizo ni pamoja na 
kuendelea kuongezeka kwa 
ufaulu wa wanafunzi wa Shule za 
Msingi na Sekondari nchini.
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Mkuu wa Wilaya ya Namtumbo Mhe. Dkt Julius Ningu (mwenye kofia 
nyeupe) akisikiliza maelezo kutoka watumishi wa TSC alipotembelea 
banda la Tume hiyo kwenye maonesho ya Nanenane yanayofanyika 

Kitaifa jijini Mbeya.

TSC YAPONGEZWA KWA KUENDELEA 
KUTOA HUDUMA BORA KWA WALIMU

Mkurugenzi Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya 
Walimu wa TSC, Mecktildis Kapinga (wa kwanza 
kushoto) akitoa maelezo kwa Mkuu wa Wilaya 
ya Namtumbo Mhe. Dkt Julius Ningu (aliyevaa 
kofia nyeupe) juu ya majukumu yanayotekelezwa 
na TSC. Alitoa maelezo hayo wakati kiongozi huyo 
alipotembelea banda la TSC katika maonesho ya 

Nanenane yanayofanyika jijini Mbeya.

Mkuu wa Wilaya ya Namtumbo Mhe. Dkt Julius 
Ningu (mwenye kofia nyeupe) akiwa kwenye banda 

la TSC.



Na Mwandishi wetu – Dodoma.

Karibu kutoka Ofisi ya 
Rais - Tume ya Utumishi 
wa Walimu (TSC), Mwl. 
Paulina Mbena Nkwama, 

ndc akiwaongoza watumishi 
wa Tume hiyo wameungana na 
Katibu Mkuu Kiongozi wa Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe. Balozi Hussein 
Kattanga akiwa Mgeni Rasmi 
katika Bonanza la Michezo 
ya Uhamasishaji Wananchi 
kujitokeza na kushiriki katika 
Sensa ya Watu na Makazi Agosti 
23, 2022.

Bonanza hilo liliandaliwa 
na kuratibiwa na Shirikisho la 
Michezo ya Wizara na Taasisi za 
Umma (SHIMIWI) na kufanyika 
Agosti 20, 2022 lilianzia katika 
Viwanja vya Bunge la Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania na 

kumalizìkia katika Viwanja vya 
Jamhuri ambapo Watumishi 
kutoka Wizara, Taasisi, Mashirika 

na Mamlaka mbalimbali za Serikali 
walishiriki mazoezi pamoja na 
kucheza michezo mbalimbali.
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Katibu Mkuu Kiongozi wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe. Balozi Hussein Kattanga akuzungumza katika Bonanza 
la Michezo ya Uhamasishaji Wananchi Sensa ya Watu na Makazi ya 
mwaka 2022 lililowahusisha Watumishi kutoka Wizara, Taasisi, Mashirika 
na Mamlaka mbalimbali za Serikali lililofanyika katika uwanja wa 

Jamhuri jijini Dodoma Agosti 20, 2022. 

KATIBU NA WATUMISHI TSC WAUNGANA 
NA KATIBU MKUU KIONGOZI BONANZA LA 

UHAMASISHAJI SENSA YA WATU NA MAKAZI

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. 
Paulina Nkwama akijitabulisha katika Bonanza la 
Michezo ya Uhamasishaji Wananchi Sensa ya Watu 
na Makazi ya mwaka 2022 lililowahusisha Watumishi 
kutoka Wizara, Taasisi, Mashirika na Mamlaka 
mbalimbali za Serikali lililofanyika katika Uwanja wa 

Jamhuri jijini Dodoma Agosti 20, 2022.

Viongozi mbalimbali wakiwa katika hali ya furaha 
katika Bonanza la Michezo ya Uhamasishaji 
Wananchi Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2022 
lililowahusisha Watumishi kutoka Wizara, Taasisi, 
Mashirika na Mamlaka mbalimbali za Serikali 
lililofanyika katika uwanja wa Jamhuri jijini Dodoma 

Agosti 20, 2022.
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Watumishi mbalimbali wakifanya mazoezi ya 
viungo katika Bonanza la Michezo ya Uhamasishaji 
Wananchi Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 
2022 lililowahusisha Watumishi kutoka Wizara, 
Taasisi, Mashirika na Mamlaka mbalimbali za 
Serikali lililofanyika katika uwanja wa Jamhuri jijini 

Dodoma Agosti 20, 2022.

Katibu Mkuu Kiongozi wa Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Balozi Hussein 
Kattanga (katikati mwenye kofia, miwani na viatu 
vyeupe) akiwa katika picha ya pamoja na viongozi 
mbalimbali pamoja na waamuzi wa mchezo wa 
pete katika Bonanza la Michezo ya Uhamasishaji 
Wananchi Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 
2022 lililowahusisha Watumishi kutoka Wizara, 
Taasisi, Mashirika na Mamlaka mbalimbali za 
Serikali lililofanyika katika uwanja wa Jamhuri jijini 

Dodoma Agosti 20, 2022.

Katibu Mkuu Kiongozi wa 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Mhe. Balozi Hussein 
Kattanga (katikati mwenye kofia, 
miwani na viatu vyeupe) akishiriki 
kufanya mazoezi ya viungo 
katika Bonanza la Michezo ya 
Uhamasishaji Wananchi Sensa ya 
Watu na Makazi ya mwaka 2022 
lililowahusisha Watumishi kutoka 
Wizara, Taasisi, Mashirika na 
Mamlaka mbalimbali za Serikali 
lililofanyika katika uwanja wa 
Jamhuri jijini Dodoma Agosti 20, 

2022. 

Watumishi mbalimbali 
wakifanya mazoezi ya 
viungo katika Bonanza la 
Michezo ya Uhamasishaji 
Wananchi Sensa ya Watu 
na Makazi ya mwaka 2022 
lililowahusisha Watumishi 
kutoka Wizara, Taasisi, 
Mashirika na Mamlaka 
mbalimbali za Serikali 
lililofanyika katika uwanja 
wa Jamhuri jijini Dodoma 

Agosti 20, 2022.

HABARI PICHANI
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Katibu Mkuu Kiongozi wa Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Balozi Hussein 
Kattanga akiwa katika picha ya pamoja na baadhi 
ya wanamichezo waliohudhuria katika Bonanza 
la Michezo ya Uhamasishaji Wananchi Sensa ya 
Watu na Makazi ya mwaka 2022 lililowahusisha 
Watumishi kutoka Wizara, Taasisi, Mashirika na 
Mamlaka mbalimbali za Serikali lililofanyika katika 
uwanja wa Jamhuri jijini Dodoma Agosti 20, 2022.

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. 
Paulina Nkwama (mwenye sweta lenye rangi ya kijani) 
akiwa katika picha ya pamoja na watumishi wa TSC 
wakioshiriki Bonanza la Michezo ya Uhamasishaji 
Wananchi Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2022 
lililowahusisha Watumishi kutoka Wizara, Taasisi, 
Mashirika na Mamlaka mbalimbali za Serikali 
lililofanyika katika uwanja wa Jamhuri jijini Dodoma 
Agosti 20, 2022. Kushoto kwa Katibu huyo ni Kamishna 

wa TSC, Mwl. Susana Nussu.

Mchezo wa kuvuta 
kamba ukiwa 
unaendelewa wakati wa 
Bonanza la Michezo ya 
Uhamasishaji Wananchi 
Sensa ya Watu na 
Makazi ya mwaka 2022 
lililowahusisha Watumishi 
kutoka Wizara, Taasisi, 
Mashirika na Mamlaka 
mbalimbali za Serikali 
lililofanyika katika 
uwanja wa Jamhuri jijini 
Dodoma Agosti 20, 2022.

Katibu Mkuu Kiongozi wa Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe. Balozi Hussein 
Kattanga (wa tano kutoka kulia kwa 
waliosimama) akiwa katika picha ya 
pamoja na baadhi ya wanamichezo 
waliohudhuria katika Bonanza la 
Michezo ya Uhamasishaji Wananchi 
Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 
2022 lililowahusisha Watumishi 
kutoka Wizara, Taasisi, Mashirika 
na Mamlaka mbalimbali za Serikali 
lililofanyika katika uwanja wa 
Jamhuri jijini Dodoma Agosti 20, 

2022.

HABARI PICHANI
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